Sáng ngày 12/5/2024, Ban Thường vụ Tỉnh đoàn, Ban Thư ký Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam tỉnh tổ chức Ngày hội Thanh niên công nhân và việc làm tỉnh Đồng Nai năm 2024 tại Trung tâm văn hoá thể thao học tập cộng đồng thị trấn Hiệp Phước, huyện Nhơn Trạch với sự tham gia của hơn 500 đoàn viên, thanh niên công nhân trên địa bàn huyện Nhơn Trạch.
![a.jpg](/SiteAssets/Lists/TnTuc/EditForm/a.JPG)
Đồng chí Nguyễn Hiếu Trung – Phó Bí thư Tỉnh đoàn, Chủ tịch Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam tỉnh phát biểu khai mạc Ngày hội.
Phát biểu tại Lễ khai mạc Ngày hội Thanh niên công nhân và việc làm tỉnh Đồng Nai năm 2024, đồng chí Nguyễn Hiếu Trung – Phó Bí thư Tỉnh đoàn, Chủ tịch Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam tỉnh khẳng định Ngày hội là một hoạt động thiết thực, tạo sân chơi giải trí lành mạnh cho thanh niên công nhân, góp phần nâng cao chất lượng và hiệu quả các hoạt động chăm lo cho thanh niên công nhân, tăng cường đoàn kết, tập hợp thanh niên, nâng cao chất lượng tổ chức Đoàn - Hội.
Trao tặng quà cho thanh niên công nhân có hoàn cảnh khó khăn
Ra mắt Chi hội Thanh niên Công ty Head Ngọc Thanh – Nhơn Trạch
Tại Ngày hội, tổ chức Lễ ra mắt Chi hội Thanh niên Công ty Head Ngọc Thanh – Nhơn Trạch. Ngoài ra, Tỉnh đoàn và Liên đoàn Lao động huyện Nhơn Trạch trao tặng 100 phần quà cho thanh niên công nhân, người lao động có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Nhơn Trạch trị giá 500.000 đồng/phần.
![d.jpg](/SiteAssets/Lists/TnTuc/EditForm/d.jpg)
Tư vấn pháp luật, giới thiệu việc làm cho thanh niên công nhân
Bên cạnh đó, các bạn đoàn viên, thanh niên công nhân được tham gia nhiều hoạt động thiết thực, sôi nổi như: Tư vấn sức khoẻ, pháp luật, giới thiệu việc làm cho hơn 500 lượt thanh niên công nhân; Tập huấn kiến thức sức khoẻ sinh sản và phòng chống ma tuý, mại dâm, HIV/AIDS; Hướng dẫn thanh toán không dùng tiền mặt; Thực hành lái xe an toàn, thay nhớt miễn phí; Gian hàng 0 đồng, cắt tóc miễn phí và trò chơi dân gian; Chương trình đổi rác lấy quà “Lan toả sống xanh”.
Trúc Mai – Ban Phong trào