Ngày 29/02/2024, Tỉnh đoàn, Hội LHTN Việt Nam tỉnh Đồng Nai phối hợp với Tỉnh đoàn, Hội LHTN Việt Nam tỉnh Hà Giang kết hợp tổ chức các hoạt động: Ra quân Tháng Thanh niên và Tháng Ba Biên giới tại H. Xín Mần, tỉnh Hà Giang; Chương trình Tình nguyện mùa đông và Xuân tình nguyện đợt 2 năm 2024 tại H. Vị Xuyên, tỉnh Hà Giang.
![z5214423471436_d57021bb6fe572c51754d1d11d74c07c.jpg](/SiteAssets/Lists/TnTuc/EditForm/z5214423471436_d57021bb6fe572c51754d1d11d74c07c.jpg)
Đ/c Nguyễn Minh Kiên - Ủy viên BCH Trung ương Đoàn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Tỉnh đoàn Đồng Nai phát biểu tại Lễ ra quân Tháng Thanh niên, Tháng 3 biên giới tại H. Xí Mần (Hà Giang)
Tại chương trình, Tỉnh đoàn – Hội LHTN Việt Nam tỉnh Đồng Nai đã trao tặng 02 công trình thanh niên “Ánh sáng Biên cương” và “Khu vui chơi Thanh thiếu nhi”; tặng 50 phần quà, 250 áo ấm, 100 bộ đồ thiếu nhi và 45 thùng sữa cho học sinh tỉnh Hà Giang với tổng trị giá hơn 200 triệu đồng; Tham quan gian hàng giới thiệu sản phẩm địa phương Xín Mần; thi đấu các trò chơi dân gian và khánh thành công trình thanh niên tại xã Xín Mần; thăm và tặng quà, động viên cán bộ, chiến sỹ Bộ đội Biên phòng; trao tặng 200 lá cờ Tổ quốc và Bản đồ Việt Nam hưởng ứng chương trình "Tự hào một dải non sông" do Ban Chấp hành T.Ư Đoàn phát động; Giới thiệu việc làm cho thanh niên tỉnh Hà Giang tham gia lao động tại tỉnh Đồng Nai (do Tổng công ty cao su Đồng Nai triển khai).
![z5214436304854_404350f18f9066c34fd21f688b9d34a4.jpg](/SiteAssets/Lists/TnTuc/EditForm/z5214436304854_404350f18f9066c34fd21f688b9d34a4.jpg)
![z5214439365313_3eb9332a738dbf71e7d44998533ff71d.jpg](/SiteAssets/Lists/TnTuc/EditForm/z5214439365313_3eb9332a738dbf71e7d44998533ff71d.jpg)
Lãnh đạo hai đơn vị cùng tổ công tác trao tặng nguồn lực cho cho đoàn viên, thanh thiếu nhi tỉnh Hà Giang.
Ban Phong trào Tỉnh đoàn